వైసీపీ తొలి జాబితా అభ్యర్థులు వీరే!

ఏపీలో ప్రధాన ప్రతిపక్షం వైఎస్సార్ సీపీ తమ అభ్యర్థులను దాదాపుగా ఖరారు చేసింది. ఆదివారం ఉదయం ఇడుపులపాయలో వైఎస్ జగన్ తమ పార్టీ తొలి జాబితాను విడుదల చేయనున్నారు. ఆ జాబితా..

1.ఎన్నికలు సమీపిస్తుండటంతో వేగం పెంచిన వైఎస్ జగన్.
2.పార్టీ అభ్యర్థుల జాబితా దాదాపుగా ఖరారు.
3.ఆదివారం ఉదయం అధికారికంగా వెల్లడి.
4.150 మంది అభ్యర్థులతో తొలి జాబితా.

ఎన్నిక‌లకు సమయం దగ్గర పడుతుండటంతో వైఎస్సార్ కాంగ్రెస్ పార్టీ వేగం పెంచింది. పార్టీ తరఫున అసెంబ్లీ బరిలో నిలిచే అభ్యర్థుల జాబితాను దాదాపుగా ఖరారు చేసింది.

వైసీపీ అధినేత వైఎస్ జగన్ ఆదివారం (మార్చి 17) ఉదయం 150 మంది అభ్యర్థులతో ఇడుపులపాయలో తొలి జాబితా విడుదల చేయనున్నట్లు సమాచారం.

ఈసారి గెలుపే లక్ష్యంగా వైసీపీ అధినేత జగన్.. అభ్యర్థుల ఎంపికపై ప్రత్యేక శ్రద్ధ తీసుకున్నట్లు తెలుస్తోంది. ఆశావాహులు, అసంతృప్తులు, కొత్తగా పార్టీలో చేరిన వారు, సామాజిక సమీకరణలు అన్నీ రకాలుగా లెక్కలు చూసుకుని ఎన్నిక‌ల‌కు సిద్ధమయ్యారు.

విశ్వసనీయ స‌మాచారం మేర‌కు జిల్లాల‌ వారీగా వైఎస్సార్ కాంగ్రెస్ పార్టీ అభ్యర్థులు వీరే..

కర్నూలు:

  1. కర్నూలు – ఫయాజ్ ఖాన్
  2. నంద్యాల – శిల్పా మెహన్ రెడ్డి
  3. ఆళ్లగడ్డ – గంగుల బిజేంద్రనాధ్ రెడ్డి
  4. డోన్ – బుగ్గన రాజేంద్రనాథ్ రెడ్డి
  5. బనగానపల్లె – కాటసాని రామిరెడ్డి
  6. శ్రీశైలం – శిల్పా చక్రపాణి రెడ్డి
  7. పత్తికొండ – కంగేటి శ్రీదేవి
  8. మంత్రాలయం – బాలనాగిరెడ్డి
  9. కొడుమూరు (ఎస్సీ) – డాక్టర్ సుధాకర్ లేదా మురళీకృష్ణ
  10. పాణ్యం – కాటసాని రాంభూపాల్ రెడ్డి
  11. ఎమ్మిగనూరు – చెన్నకేశవరెడ్డి
  12. ఆలూరు – గుమ్మనూరు జయరామ్
  13. ఆదోని – సాయిప్రసాద్ రెడ్డి
  14. నందికొట్కూరు (ఎస్సీ) – ఐజ‌య్య లేదా అర్థర్

కడప జిల్లా:

వైసీపీ అధినేత తన సొంత జిల్లాలో సిట్టింగ్‌ల‌కే తిరిగి అవ‌కాశం క‌ల్పించారు.

మరోసారి సత్తా చాటాలని దిశానిర్దేశం చేశారు. బ‌ద్వేల్, జ‌మ్మలమడుగు, రాజంపేట‌లో కొత్త అభ్యర్థులను రంగంలోకి దింపునట్లు తెలుస్తోంది.

  1. కడప – అంజాద్ బాషా
  2. ప్రొద్దుటూరు – రాచమల్లు ప్రసాద్ రెడ్డి
  3. కమలాపురం – రవీంద్రనాథ్ రెడ్డి
  4. మైదుకూరు – రఘురామిరెడ్డి
  5. రాజంపేట – మేడా మల్లికార్జున రెడ్డి
  6. రైల్వే కోడూరు (ఎస్సీ) – కొరముట్ల శ్రీనివాసులు
  7. రాయచోటి – శ్రీకాంత్ రెడ్డి
  8. బ‌ద్వేల్ (ఎస్సీ) – డాక్టర్ వెంక‌ట‌సుబ్బయ్య
  9. జ‌మ్మలమడుగు – సుధీర్‌ రెడ్డి
  10. పులివెందుల – వైఎస్ జ‌గ‌న్మోహ‌న్‌ రెడ్డి

చిత్తూరు:

సీఎం చంద్రబాబు నాయుడు సొంత జిల్లాలో వైసీపీ బలమైన అభ్యర్థులను బరిలో దింపుతోంది..

  1. తిరుపతి – భూమన కరుణాకర్ రెడ్డి
  2. చిత్తూరు – జంగాలపల్లె శ్రీనివాసులు
  3. చంద్రగిరి – చెవిరెడ్డి భాస్కర్ రెడ్డి
  4. నగరి – ఆర్ కే రోజా
  5. శ్రీకాళహస్తి – బియ్యపు మధుసూధన్ రెడ్డి
  6. పూతలపట్టు (ఎస్సీ) – (పెండింగ్)
  7. గంగాధర నెల్లూరు (ఎస్సీ) – నారాయణ స్వామి
  8. మదనపల్లె – (పెండింగ్)
  9. పీలేరు – చింతల రామచంద్రారెడ్డి
  10. కుప్పం – చంద్రమౌళి
  11. పలమనేరు – వెంకటేశ్ గౌడ్
  12. సత్యవేడు (ఎస్సీ) – స్వరాజ్
  13. తంబళ్లపల్లె – పెద్దిరెడ్డి ద్వారకానాథ్ రెడ్డి
  14. పుంగనూరు – పెద్దిరెడ్డి రామచంద్రా రెడ్డి

అనంతపురం జిల్లా:

జిల్లాలోని 14 నియోజ‌క‌వ‌ర్గాల‌కు గాను 13 నియోజ‌క‌వ‌ర్గాలకు వైసీపీ అభ్యర్థులను ఖ‌రారు చేసింది.

  1. తాడిపత్రి – కేతిరెడ్డి పెద్దారెడ్డి
  2. ధర్మవరం – కేతిరెడ్డి వెంకట్రామిరెడ్డి
  3. హిందూపురం – ఇక్బాల్
  4. కదిరి – డాక్టర్ సిద్దారెడ్డి
  5. పుట్టపర్తి – శ్రీధర్ రెడ్డి
  6. పెనుగొండ – శంకర్ నారాయణ
  7. అనంత‌పురం – మహాలక్షి శ్రీనివాస్ లేదా అనంత వెంకట్రామి రెడ్డి
  8. గుంతకల్ – వై వెంకట్రామిరెడ్డి
  9. కళ్యాణదుర్గం – ఉషాశ్రీ చరణ్
  10. రాయదుర్గం – కాపు రామచంద్రారెడ్డి
  11. రాప్తాడు – తోపుదుర్తి ప్రకాష్ రెడ్డి
  12. ఉరవకొండ – విశ్వేశ్వర రెడ్డి
  13. శింగనమల (ఎస్సీ) – జొన్నలగడ్డ పద్మావతి
  14. మడకశిర (ఎస్సీ) – డాక్టర్ తిప్పేస్వామి

శ్రీకాకుళం జిల్లా

  1. ఇచ్ఛాపురం – సాయి రాజ్
  2. పలాస – (పెండింగ్)
  3. టెక్కలి – తిలక్ లేదా కిల్లి కృపారాణి
  4. నరసన్నపేట – ధర్మాన కృష్ణదాస్
  5. ఆముదాలవలస – తమ్మినేని సీతారాం
  6. శ్రీకాకుళం – ధర్మాన ప్రసాద రావు
  7. రాజాం – కంబాల జోగులు
  8. ఎచ్చెర్ల – (పెండింగ్)
  9. పాలకొండ – కళావతి
  10. పాతపట్నం – రెడ్డి శాంతి

విజయనగరం

  1. బొబ్బిలి – చంబంగి చిన్న అప్పల నాయుడు
  2. ఎస్.కోట – శ్రీనివాస్
  3. నెల్లిమర్ల – అప్పల నాయుడు
  4. గజపతినగరం – బొత్స అప్పల నర్సయ్య
  5. చీపురుపల్లి – బొత్స సత్యనారాయణ
  6. విజయనగరం – కోలగట్ల వీరభద్ర స్వామి
  7. సాలూరు – రాజన్న దొర
  8. కురుపాం – పుష్ప శ్రీ వాణి
  9. పార్వతీపురం – (పెండింగ్)

విశాఖ పట్టణం

  1. విశాఖపట్నం తూర్పు – (పెండింగ్)
  2. విశాఖపట్నం దక్షిణం – (పెండింగ్)
  3. విశాఖపట్నం పశ్చిమం – (పెండింగ్)
  4. గాజువాక – (పెండింగ్)
  5. మాడుగుల – ముత్యాల నాయుడు
  6. పెందుర్తి – (పెండింగ్)
  7. యలమంచిలి – కన్న బాబు రాజు
  8. నర్సీపట్నం – పేట్ల గణేష్
  9. అరకు – శెట్టి ఫాల్గుణ
  10. పాడేరు – మాధవి
  11. చోడవరం – కరణం ధర్మశ్రీ
  12. పాయకరావుపేట – (పెండింగ్)
  13. అనకాపల్లి – గుడివాడ అమర్
  14. భీమిలి – అవంతి శ్రీనివాస్
  15. విశాఖ ఉత్తరం – (పెండింగ్)

తూర్పు గోదావరి జిల్లా

  1. కాకినాడ అర్బన్ – ద్వారంపూడి చంద్రశేఖర్ రెడ్డి
  2. కాకినాడ రూరల్ – కన్నబాబు
  3. పెద్దాపురం – తోట వాణి
  4. తుని – దాడిశెట్టి రాజా
  5. జగ్గంపేట – జ్యోతుల చంటిబాబు
  6. పత్తిపాడు – పర్వత ప్రసాద్
  7. పిఠాపురం – పెండం దొరబాబు
  8. రాజానగరం – జక్కంపూడి రాజా
  9. రాజమండ్రి రూరల్ – ఆకుల వీర్రాజు
  10. అనపర్తి – సూర్య నారాయణ రెడ్డి
  11. మండపేట – (పెండింగ్)
  12. రామచంద్రాపురం – ముత్తంశెట్టి గోపాల కృష్ణ
  13. రాజోలు – (పెండింగ్)
  14. కొత్తపేట – చిర్ల జగ్గిరెడ్డి
  15. ముమ్మిడివరం – పొన్నాడ సతీష్
  16. అమలాపురం – పి విశ్వరూప్
  17. పి.గన్నవరం – (పెండింగ్)
  18. రాజమండ్రి అర్బన్ – రౌతు సూర్యప్రకాశ్ రావు
  19. రంపచోడవరం – ధనలక్ష్మి

పశ్చిమ గోదావరి

  1. ఏలూరు – ఆళ్ల నాని
  2. దెందులూరు – అబ్బయ్య చౌదరి
  3. ఉంగుటూరు – (పెండింగ్)
  4. నర్సాపురం – ముదినూరి ప్రసాద్ రాజు
  5. ఆచంట – రంగనాథ రాజు
  6. ఉండి – (పెండింగ్)
  7. తణుకు – కారుమూరి నాగేశ్వర రావు
  8. పాలకొల్లు – గుణ్నం నాగబాబు
  9. భీమవరం – గ్రంధి శ్రీనివాస్
  10. తాడేపల్లి గూడెం – కొట్టు సత్యనారాయణ
  11. కొవ్వూరు – తానేటి వనిత
  12. చింతలపూడి – (పెండింగ్)
  13. నిడదవోలు – శ్రీనివాస నాయుడు
  14. గోపాలపురం – (పెండింగ్)
  15. పోలవరం – తెల్లం బాల రాజు

కృష్ణా

  1. విజయవాడ తూర్పు – యలమంచిలి రవి
  2. విజయవాడ సెంట్రల్ – మల్లాది విష్ణు
  3. విజయవాడ వెస్ట్ – వెల్లంపల్లి శ్రీనివాస్
  4. జగ్గయ్యపేట – సామినేని ఉదయభాను
  5. నందిగామ –
  6. మైలవరం – వసంత కృష్ణ ప్రసాద్
  7. గన్నవరం – యార్లగడ్డ వెంకట్ రావు
  8. పెనమలూరు – పార్థసారథి
  9. అవనిగడ్డ – సింహాద్రి రమేష్
  10. బందరు -పేర్ని నాని (వెంకట్ రామయ్య)
  11. గుడివాడ – కొడాలి నాని
  12. పెడన – జోగి రమేష్
  13. తిరువూరు- రక్షణ నిధి
  14. పామర్రు – (పెండింగ్)
  15. నూజివీడు – మేక ప్రతాప్ అప్పారావు
  16. కైకలూరు – దూలం నాగేశ్వర రావు

గుంటూరు

  1. రేపల్లె- మోపిదేవి వెంకట రమణ
  2. వేమూరు – మేరుగ నాగార్జున
  3. పొన్నూరు – (పెండింగ్)
  4. తెనాలి – అన్నాబత్తుల శివ కుమార్
  5. చిలకలూరిపేట- విడదల రజనీ
  6. గురజాల – కాసు మహేష్ రెడ్డి
  7. వినుకొండ – బొల్లా బ్రహ్మనాయుడు
  8. పెదకూరపాడు – నంబూరి శంకర రావు
  9. బాపట్ల – కోన రఘుపతి
  10. గుంటూర్ ఈస్ట్ – ముస్తఫా
  11. గుంటూర్ – ఏసురత్నం
  12. మాచర్ల – పిన్నెల్లి రామకృష్ణ రెడ్డి
  13. మంగళగిరి – ఆళ్ల రామకృష్ణా రెడ్డి
  14. నరసరావుపేట – గోపిరెడ్డి శ్రీనివాస రెడ్డి
  15. పత్తిపాడు – మేకతోటి సుచరిత
  16. సత్తెనపల్లి – అంబటి రాంబాబు
  17. తాడికొండ – శ్రీదేవి

ప్రకాశం

  1. ఒంగోలు – బాలినేని శ్రీనివాస రెడ్డి
  2. గిద్దలూరు – అన్నా రాంబాబు
  3. అద్దంకి – బాచిన చెంచు గరటయ్య
  4. పర్చూరు – దగ్గుబాటి వెంకటేశ్వర రావు
  5. సంతనూతలపాడు – సుధాకర్ బాబు
  6. దర్శి – మద్దిశెట్టి వేణుగోపాల్
  7. కొండెపి – డాక్టర్ వెంకయ్య
  8. మార్కాపురం – (పెండింగ్)
  9. కందుకూరు – మానుగుంట మహిధర్ రెడ్డి
  10. చీరాల – ఆమంచి కృష్ణ మోహన్
  11. కనిగిరి – బుర్రా సుధాకర్ యాదవ్
  12. ఎర్రగొండపాలెం – ఆదిమూలపు సురేష్

నెల్లూరు

  1. నెల్లూరు అర్బన్ – అనిల్ కుమార్ యాదవ్
  2. నెల్లూరు రూరల్ – కోటంరెడ్డి శ్రీధర్ రెడ్డి
  3. సర్వేపల్లి – కాకాని గోవర్ధన్ రెడ్డి
  4. కొవ్వూరు – నల్లపురెడ్డి ప్రసన్న కుమార్ రెడ్డి
  5. కావలి – రామిరెడ్డి ప్రతాప్ కుమార్ రెడ్డి
  6. వెంకటగిరి – ఆనం రాంనారాయణ రెడ్డి
  7. ఆత్మకూరు – మేకపాటి గౌతమ్ రెడ్డి
  8. గూడూరు – వరప్రసాద్
  9. ఉదయగిరి – మేకపాటి చంద్రశేఖర్ రెడ్డి
  10. సూళ్లురుపేట – సంజీవయ్య

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may have missed